Xe ô tô bật đèn chiếu xa trong thành phố sẽ bị xử phạt từ 600 – 800 nghìn đồng

Căn cứ vào Nghị định 171/2013/NĐ-CP của Chính phủ, người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô sẽ bi xử phạt hành chính từ 600.000 – 800.000 đồng nếu bật đèn chiếu xa trong thành phố.

1. Đối với người điều khiển ô tô và các loại xe tương tự ô tô:

Xe ô tô bật đèn chiếu xa trong thành phố sẽ bị xử phạt từ 600 - 800 nghìn đồng.

Xe ô tô bật đèn chiếu xa trong thành phố sẽ bị xử phạt từ 600 – 800 nghìn đồng

– Phạt hành chính từ 600.000 – 800.000 đồng đối với hành vi vi phạm bật đèn chiếu xe khi tránh xe đi ngược chiều, căn cứ vào Điểm g, Khoản 3, Điều 5.

Bài viết liên quan:  Nên mua xe Mazda 6 2017 phiên bản nào?

– Phạt hành chính từ 600.000 – 800.000 đồng đối với hành vi vi phạm bật đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, căn cứ vào Điểm b, Khoản 3, Điều 5.

2. Đối với người điều khiển xe mô tô, gắn máy kể cả xe máy điện hay các loại xe tương tự xe mô tô, xe gắn máy:

– Phạt hành chính từ 60.000 – 80.000 đồng đối với hành vi vi phạm dùng đèn chiếu xa khi tránh xe đi ngược chiều, căn cứ vào Điểm g, Khoản 1, Điều 6.

– Phạt hành chính từ 80.000 – 100.000 đồng đối với hành vi vi phạm dùng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, căn cứ vào Điểm e, Khoản 2, Điều 6.

3. Đối với người điều khiển máy kéo và xe máy chuyên dùng: 

– Phạt hành chính từ 200.000 – 400.000 đồng đối với hành vi vi phạm sử dụng đèn chiếu xa khi tránh xe đi ngược chiều, căn cứ vào Điểm g, Khoản 2, Điều 7.

Bài viết liên quan:  Thí sinh mang điện thoại vào phòng thi sát hạch GPLX sẽ bị đình chỉ 5 năm

– Phạt hành chính từ 200.000 – 400.000 đồng đối với hành vi vi phạm sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, căn cứ vào Điểm d, Khoản 2, Điều 7.

Theo laixevui.com

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *