Xe ô tô đè lên vạch kẻ đường sẽ bị phạt như thế nào?

Ngoài mức xử phạt hành chính, nếu xe ô tô đè lên vạch kẻ đường và gây ra tai nạn thì chủ phương tiện sẽ bị tước giấy phép lái xe từ 2 – 4 tháng.

Căn cứ theo quy định tại Điểm a Khoản 1; Điểm c khoản 12 Điều 5 Nghị định 46/2016, xử phạt hành chính từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

Xe ô tô đè lên vạch kẻ đường sẽ bị phạt như thế nào? 1.

Xe ô tô đè lên vạch kẻ đường sẽ bị phạt tiền từ 100.000 đồng – 200.000 đồng

Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm g, Điểm h, Điểm i, Điểm k, Điểm l Khoản 2; Điểm a, Điểm d, Điểm đ, Điểm e, Điểm k Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm h, Điểm i Khoản 4; Điểm a Khoản 5; Điểm b, Điểm c, Điểm đ Khoản 6; Điểm a, Điểm c Khoản 7; Điểm a, Điểm đ Khoản 8 Điều này.

Bài viết liên quan:  Mua xe SUV giá 1,7 tỷ chọn BMW X1 hay Subaru Forester 2017

Bên cạnh đó, trong trường hợp nếu xe ô tô đè lên vạch kẻ đường và gây ra tai nạn thì chủ phương tiện sẽ bị tước giấy phép lái xe từ 2 – 4 tháng kèm theo phải bồi thường cho người bị nạn.

Theo laixevui.com

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *